The Barn Home Farm Đà Lạt là một homestay có không gian xinh đẹp như một khi vườn trong phim vậy. Những căn phòng ở đây cũng khá độc đáo với phong cách như khu nhà kính với những chiếc giường bên trong. Cảm giác chúng ta như những mầm cây nhỏ trong khu vườn nhà kính. Ta hấp thu không khí trong lành và để tâm trí lớn dần. Có lẽ cũng vì thế mà homestay này mang tên The Barn Home Farm.
![Giới thiệu The Barn Home Farm homestay Đà Lạt](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/giới-thiệu-the-barn-home-farm-homestay-đà-lạt-1024x768.jpg)
Mục Lục
Homestay The Barn Home Farm Đà Lạt có gì
Tháng này lãnh lương sớm, ngại gì không xách balo lên Đà Lạt một thời gian nhĩ? Tôi ngủ trên hững chiếc giường đồng bộ với bộ drag xanh xinh đẹp. Xung quanh là những khu vườn thiên nhiên tuyệt vời với cây cầu thang tuyệt phẩm như trong phim. View đồi thoáng mát với những cơn gió mát lạnh.
![Bên trong phòng chờ check on ở The Barn Home Farm](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/bên-trong-phòng-chờ-check-in-ở-the-barn-homefarm-1024x575.jpg)
Những phòng ở như vườn rau nhà kính
Cảm giác như chúng ta như những mầm cây và được trồng trong ngôi nhà kính vậy. Không gian khá thoáng với màu sắc đồng bộ của bộ drag giường màu xanh. Bên trong có cả bàn ghế đọc sách và nhưng tiểu cảnh độc đáo để chụp ảnh.
![Giường dorm ở homesstay The Barn Home Farm Đà Lạt](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/giường-dorm-ở-homestay-the-barn-home-farm-đà-lạt-1024x575.jpg)
Hãy lên giường và tha hồ nhúng nhảy. Đọc sách thì đã có sẳn bàn ghế và tủ sách “cổ kính”. Một tủ sách đủ loại sách từ những năm 1990 với sắc giấy vàng thời xưa. Nếu muốn chơi candy rush hay liên quân thì ổ cắm ngay bên giường để leo top dễ dàng. Trời càng lạnh, chúng ta càng phải hoạt động não càng nhiều.
![Phòng đôi ở The Barn Home Farm homestay Đà Lạt](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/phòng-đôi-ở-the-barn-homefarm-homestay-đà-lạt-1024x575.jpg)
Những khung cảnh đắt giá khi lên hình
Một chiếc cầu thang xinh đẹp như trong chuyện cổ tích. Tôi cực kỳ mê đắm nó. Bạn phải bước lên nó khi muốn ra ngoài hay vào trong homestay. Nó nối từ đồi đi xuống homestay.
![Bài trì một số tiểu cảnh cho khách chụp hình](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/nơi-đây-cũng-bày-trí-một-số-tiểu-cảnh-cho-khách-chụp-hình-1024x575.jpg)
Những chiếc giường màu dorm màu xanh, bộ bàn ghế đọc sách hay những màn xanh buông xuống thật tuyệt vời.
![The Barn Home Farm cũng có khá nhiều sách cổ độc đáo](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/the-barn-home-farm-cũng-có-khá-nhiều-sách-cổ-độc-đáo-1024x575.jpg)
View đồi thoáng mát
Dường như view đồi là đặc sản của những homestay hay cafe Đà Lạt. Một view đồi ngay homestay để ngắm và hóng gió bất cứ lúc nào thật tuyệt vời. Khi buồn chán bước ra ngoài, ngắm nhìn khung cảnh sẽ thật tuyệt (Dĩ nhiên là không phải để nhảy xuống dưới rồi).
![View khá thoáng mát ở The Barn Home Farm](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/view-khá-thoáng-mát-ở-the-barn-homefarm-1024x575.jpg)
Và mỗi buổi sáng, cầm một tách cafe hay trà nóng ra đó. Vừa ngắm cảnh vừa suy nghĩ vẫn vơ. Thật tuyệt vời.
![Nơi nghỉ ngơi thư giản khá thoải mái của homestay The Barn Home Farm](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/nơi-nghỉ-ngơi-thư-giản-khá-thoải-mái-của-homestay-the-barn-homefarm-1024x575.jpg)
Miễn phí trà, cafe, mì gói và cả trứng
Nghe thật hấp dẫn nhĩ? Ở đây có một gian bếp để dành riêng cho khách du lịch nấu ăn. Bạn có thể sử dụng mì gói và trứng có sẳn để tự làm một tô mì gói 2 trứng thật ngon. Ấm đung siêu tốc có sẵn để bạn mượn pha cafe và trà nữa đấy!
![Nhà bếp The Barn Home Farm Đà Lạt](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/nhà-bếp-the-barn-homefarm-đà-lạt-1024x575.jpg)
Giá phòng homestay The Barn Home Farm Đà Lạt
Phòng dorm: 200.000đ/giường.
Phòng private 2 người: 1.000.000đ/phòng.
Phòng private 3 người: 1.200.000đ/phòng.
Lưu ý: Giá phòng cập nhật vào thời gian tháng 4/2019. Giá có thể thay đổi vào ngày lễ Tết hoặc thời gian khác.
![Bồn rửa tay cũng được trồng nhiều cây xanh](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/bồn-rửa-tay-cũng-được-trồng-nhiều-cây-xanh-1024x575.jpg)
Review homestay The Barn Home Farm của Homestay Đà Lạt ORG
Homestaydalat.org đã đến và ở đây trong một thời gian. Sau đây là những đánh giá khách quan của tôi.
![Phòng khách The Barn Home Farm cũng khá đơn giản](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/phòng-khách-the-barn-homefarm-cũng-khá-đơn-giản-1024x575.jpg)
Phòng ở The Barn Home Farm Đà Lạt
Phòng đều được xây dựng như những ngôi nhà kính độc đáo. Bên trong là những chiếc giường phủ drag và những chiếc màn màu xanh dương đồng bộ. Xung quanh là nhiều cây cối được trồng nhiều nơi.
![Thiết kế ở đây sử dụng khá nhiều cây xanh](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/thiết-kế-ở-đây-sử-dụng-khá-nhiều-cây-xanh-1024x575.jpg)
Đặc biệt, bên trong còn bài trí bộ bàn ghế đọc sách khá đẹp. Mỗi phòng đều có nhà vệ sinh bên trong khá ấn tượng. Đặc biệt, ở trong đều có tiểu cảnh khá đẹp cho khách chụp hình.
![Nơi đây có bộ bàn ghế dành cho khách đọc sách khá đẹp](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/nơi-đây-có-bộ-bàn-ghế-dành-cho-khách-đọc-sách-khá-đẹp-1024x575.jpg)
Ưu điểm là đều có ổ cắm điện gần giường để bạn sử dụng. Tuy vậy, sự an toàn khi để đồ khá thấp. Bên trong không có tủ khóa để đồ riêng tư.
Ngoài ra, vì bên ngoài được che chắn bằng những miếng nhựa bao phủ nên không che được hết gió và không khí lạnh bên ngoài. Nên không khí ban đêm khá lạnh và ban ngày lại hơi oi bức.
Không gian
Không gian khá thoáng mát và gần gũi với thiên nhiên. Xung quanh những căn phòng nhà kính luôn bao bọc bởi nhiều cây xanh. Vật liệu xung quanh bao gồm sàn nhà, nhà khách và cầu thang đều là gỗ.
![The Barn Home Farm Đà Lạt](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/the-barn-homefarm-đà-lạt-1024x575.jpg)
Nơi đây còn có view đồi thoáng mát nữa. Đôi khi bạn không cần ra ngoài du lịch. Mà tận hưởng không khí thoải mái của homestay này với việc đọc sách, chơi game, nghe nhạc cũng khá thú vị
![](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/sân-vườn-trang-trí-nhiều-cây-xanh-1024x575.jpg)
Thái độ chủ nhân
Thái độ nhân viên ở đây không quá thân thiện, nhưng cũng không quá lạnh nhạt. Bạn chỉ việc giữ gìn sự tĩnh lặng và nội quy thì mọi chuyện sẽ đều thoải mái. Nhân viên ở đây cũng dễ dàng trao đổi, đừng ngại khi cần hỏi hay yêu cầu gì bạn nhé!
![Thiết kế khá đơn giản những thu hút](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/thiết-kế-khá-đơn-giản-nhưng-lại-thu-hút-rất-nhiều-1024x683.jpg)
Review của khách du lịch trên Mạng xã hội
Bạn Linh Nguyen đánh giá 3/5: “Nơi này phù hợp cho các bạn trẻ đi theo nhóm cỡ 4 người trở lên, khám phá cuộc sống với thiên nhiên, check in sống ảo đủ kiểu, không hợp với các cặp đôi. Buổi tối thì lạnh, buổi trưa thì nóng, hanh chói. Tiện nghi cơ bản, không riêng tư (phòng bên nói nhỏ cũng nghe @@), không có máy sưởi, không bình nấu nước, không tủ, móc phơi đồ, được cái có ông chú dễ thương, cafe, mỳ tôm, trứng, nước nóng ở phòng lễ tân, tự phục vụ.”
Một người đánh giá trên Tripadvisor 5/5: “Siêu thích nơi này vì lúc nào cũng có nhiều cây xanh từ trong phòng ra tới sân. Phòng siêu sạch sẽ, và nếu bạn nào thích ngắm bình minh thì chỗ này cũng gọi là siêu đỉnh! Ở đây được free mì gói, trứng gà, bánh mì vào mỗi sáng. Nên mình …”
Bạn cũng có thể tham khảo một số homestay xinh đẹp khác ở Đà Lạt:
- HomeFarm Homestay:
https://www.homestaydalat.org/homefarm-da-lat-686/ - Crush Và Tôi Homestay: https://www.homestaydalat.org/crush-va-toi-780/
- Nhà Của Tre Homestay:
https://www.homestaydalat.org/nha-cua-tre-806/
![Đánh giá khách du lịch trên Google Maps](https://www.homestaydalat.org/wp-content/uploads/2019/04/đánh-giá-khách-du-lịch-trên-google-maps.jpg)
Giờ check in và check out The Barn Home Farm Đà Lạt
Giờ check in ở The Barn Home Farm là 14h00. Giờ check out ở đây là 12h00. Tuy vậy bạn vẫn có thể gửi đồ trước ở đây nếu đến sớm để đi chơi.
Địa chỉ homestay The Barn Home Farm Đà Lạt
The Barn Home Farm nằm trên đường Triệu Việt Vương và cách chợ Đà Lạt khoảng 3km. Bạn cần đi xuống 1 con dốc khá cao để đi vào homestay. Cách đi đến The Barn Home Farm cũng khá dễ và đường đi không nhiều đoạn dốc cao. Bạn có thể tham khảo địa chỉ The Barn Home Farm trên Google Maps.
Địa chỉ: 37B Triệu Việt Vương, Phường 3, Thành phố Đà Lạt, Lâm Đồng, Việt Nam.
[…] The Barn Home Farm: https://www.homestaydalat.org/the-barn-home-farm-854/ […]